I Can So You Can
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

I Can So You Can

I Can So You Can. Why not?

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Keywords
PHÂN tieng TRONG WORD troi 2003 THCS phuong
Latest topics
» Kinh nghiệm học tốt tất cả các môn học ở cấp THCS
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Oct 22, 2013 1:23 pm by Khách viếng thăm

» Jingle Bell Rock
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeSat Dec 22, 2012 9:13 pm by anbinh970

» The Story About Mr. Black
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeSat Dec 22, 2012 8:58 pm by anbinh970

» Lời Cảm Tạ <Nguyễn Thị Hoàng Mỹ>
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 9:28 am by anbinh970

» Còn đau hơn <Nguyễn Thị Hoàng Mỹ >
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 4:42 pm by anbinh970

» Anh chàng keo kiệt <Nguyễn Thị Hoàng Mỹ>
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 4:41 pm by anbinh970

» Nữ Y Tá <Nguyễn Thị Hoàng Mỹ >
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 4:40 pm by anbinh970

» Tính Từ <Bùi Minh Trang >
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 4:39 pm by anbinh970

» Đưa phần mềm hoặc ảnh lên mạng bằng Web Box
gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 12:19 pm by doantrannamhieu2

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Affiliates
free forum

gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam

Go down 
Tác giảThông điệp
by3luv
Khách viếng thăm

gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam   gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeFri Nov 16, 2012 6:12 pm

Nhân dịp chào mừng ngày nhà giáo Việt nam, em muốn gửi tặng đến các thầy , cô giáo những dòng tâm sự chân thành nhất để thể hiện lòng biết ơn của em tới những người cha, người mẹ thứ hai của em.
Ngày 20-11 đang tới gần, em càng biết ơn nhiều hơn đến tình cảm thầy trò, biết ơn nhiều hơn đến các thầy, cô giáo đã và đang dạy dỗ chúng em, cám ơn các thầy cô đã dìu dắt chúng em đến bờ tri thức. Thầy cô là những bậc cha mẹ và cũng là những anh chị đi trước . em chợt nhớ đến nét bút ngệch ngoạc của mình khi bước vào lớp một, cô là người ân cần cầm tay em uốn lên từng nét chữ. và khi em không làm đươc một bài toán thầy là người đến bên em hướng dẫn em từng bước một. Thầy cô không chỉ mang đến cho em những bài giảng quý, cho chúng em niềm tin và định hướng tốt đẹp trong tương lai. Đã có những khi chúng em buồn, vui , một chút thành công hay gục ngã trong cuộc sống thầy cô luôn chia sẻ với chúng em. Dù ở trong hoàn cảnh nào thầy cô cũng như những người bạn tạo cho chúng em động lưc để có thể bước tiếp trên con đương chinh phục tri thức.Em cũng nhớ, đã không ít lần chúng em làm cho thầy cô phải buồn, phải lo lắng và thất vọng, thế nhưng chúng em biết dù thế nào các thầy cô cũng vẫn luôn quan tâm đến chúng em, luôn mong chờ sự thay đổi tích cực và luôn kì vọng những học trò thân yêu của mình sẽ thành công trong cuộc sống. Là một người học trò, em cũng biết và hiểu được rằng bản thân còn cần phải được chỉ bảo rất nhiều nữa, sẽ có những lúc làm thầy cô không hài lòng,nhưng em luôn muốn gửi đến thầy cô những lời xin lỗi và lời cám ơn chân thành nhất và em luôn luôn mong rằng các thầy cô sẽ mãi luôn sát cánh bên chúng em. Dù sau này chúng em sẽ trưởng thành, sẽ rời xa chiếc ghế nhà trường nhưng những bài học thầy cô đã dành tặng cho chúng em, em sẽ không bao giờ quên và sẽ luôn mang theo bên mình như một hành trang hữu ích cho cuộc sống. Các thầy cô là người mang cho chúng em kiến thức và cũng là người đang vun đắp.cho những mầm non của đất nước, Nghề dạy học là nghề cao quý nhất trong những nghề cao quý. Bởi vậy nên có lẽ là cả cuộc đời này, chúng em cũng không thể nào đền đáp được hết. Chính các thầy cô là người lái đò đưa những thế hệ học trò cập bến tương lai. Làm sao em có thể quên những ánh mắt ấm áp, dịu hiền của thầy cô, những ánh mắt luôn dõi theo hình bóng của từng học trò bé nhỏ trong suốt cả quảng đời cấp sách đến trường.Những người những người thầy, người cô với vẻ mặt lúc nào cũng nghiêm khắc ấy lại chứa động cả một khoảng trời yêu thương rộng lớn đã để lại trước tâm trí những người học trò chúng tôi không biết đến bao nhiêu ký ức khó phai. Không chỉ vậy, điều gây ấn tượng nhiều nhất với tôi chính là nụ cười của các thầy cô. Điểm này cũng chẳng có gì đặc biệt cả nhưng em lại vô cùng trân trọng những nụ cười ấy. Vì đó chính là sự động viên, khuyến khích mỗi khi chúng em đạt điểm cao, là nguồn động lực giúp chúng em vươn lên trong học tập. Mỗi khi tôi phạm lỗi, vẫn là khuôn mặt quen thuộc ấy nhưng hành động đã không còn những nụ cười vui vẻ của ngày nào mà thay vào đó là một ánh mắt nghiêm khắc. Mặc dù thầy cô không la hay trách mắng gì, nhưng em như đọc được một chút buồn bã và thất vọng thoáng qua những đôi mắt kia. Những lúc như vậy sao mà em cảm thấy ân hận quá! Vì chính em đã làm các thầy cô cảm thấy thất vọng. Nhưng cũng nhờ điều đó mà em nhận ra được những lỗi lầm thực sự của mình để sửa chữa. Đến tận bây giờ em mới nhận ra được một điều: không phải lúc nào thầy cô cũng cười với chúng em, nhưng chỉ cần những người thầy, người cô cười một nụ cười yêu thương thì trong em từ lúc nào đã dâng trào một niềm vui sướng giống như em vừa làm được một điều gì rất lớn lao cho thầy cô. Sao lại có thể quên những nụ cười hạnh phúc, hay những nụ cười vỗ về,an ủi. Thầy cô ơi! Các thầy cô có biét rằng những nụ cười của các thầy cô lại chính là ngọn lửa hồng sưởi ấm những trái tim nhỏ bé non nớt của đám học trò chúng con hay không? Chỉ bao nhiêu đó là mình quá may mắn hơn rất nhiều đứa trẻ khác. Bao gánh nặng về cuộc sống, công việc, gia đình và những cực nhọc chất chồng lên đôi vai của những người giáo viên. Thật không thể nào có thể diễn tả được hết nỗi biết ơn sâu nặng của em đối với các thầy cô, những người luôn miệt mài bên những trang giáo án, để truyền đến học trò chúng em những bài học hay và bổ ích nhất, những người đã không quên nhọc nhằn giúp xây dựng một thế giới diêu kì, một tương lai tươi sáng bằng con đường học vấn. Thế giới của tri thức nhân loại mới rộng lớn và bao la làm sao! Nhưng chính những người thầy người cô đã dẫn dắt chúng tôi bước vào một thế giới mà đối với các thế hệ học sinh dường như là hoàn toàn mới mẻ và lạ lẫm. Hình ảnh người thầy cô ân cần, tận tụy dạy cho chúng em không chỉ về kiến thức mà cả về những kĩ năng sống cần thiết không biết tự bao giờ đã trở thành một ấn tựợng khó phai trong ký ức những cô cậu học trò tinh nghịch ngày nào! Thầy cô đã có công dạy dỗ chúng em nên người giúp chúng em hiểu như thế nào là lòng nhân ái. Chính các thầy cô đã tạo nên những khoảng thời gian tuyệt vời nhất để giúp những đứa học trò gặp gỡ, tìm hiểu nhau hơn. Có những lúc cơn gió thoảng qua em chợt thấy tóc thầy,cô bạc trắng, cứ tự nhủ với mình rằng đó chỉ là bụi phấn thôi, mà sao trong lòng xao xuyến mãi. Thầy cô cho chúng em một kho tàng kiến thức rông lớn. Thầy cô đã gieo những hạt giống của trí tuệ vào những tâm hồn trong sáng của những đứa học trò chúng em, la` người soi đường chỉ lối cho bao thế hệ học trò.
Ôi! em ước sao mình mãi là đứa học trò yêu dấu của các thầy cô, mặc dù biết là không thể đượcTuy vậy, em vẫn cầu mong các thầy cô sẽ mãi tiếp tục dẫn dắt nhiều thế hệ học trò bước qua cánh cửa dẫn đến một vùng đất kì dịêu. Thầy cô ơi! Em không biết phải bày tỏ tình cảm của minh như thế nào nữa, em chỉ muốn cảm ơn vì tất cả những điều hay, lẽ phải, điều bổ ích mà thầy cô đã truyền đạt đến thế hệ học sinh chúng em. Những người lái đò của một tương lai mộng mơ . . .Qua đây, nhân ngày 20-11 em xin gửi đến các thầy cô những dòng thơ hay nhất, chúc các thầy cô luôn mạnh khỏe, và luôn là người bạn đồng hành của chúng em trong suốt quãng đời học sinh.
“ Tiếng trống trường rộn rã làm tan cái nắng hè
Dịu đi những tiếng ve còn vương trên vòm cây xanh lá….”
Ôi ! Bài hát bao lần nghe vẫn lạ
Trong sáng trời thu ánh mắt học trò
Giữa cuộc đời biết bao nỗi buồn lo
Vẫn xao xuyến tiếng trống trường rộn rã
Vẫn trăn trở - Học sinh là tất cả
Tháng năm trôi tóc thoáng đã đổi màu
Nhiệt huyết trong trong tim có khác nhiều đâu
Mỗi bài giảng gửi tình yêu trong đó
Vẫn nâng niu từng chi tiết nhỏ
Mỗi ước mơ trong trẻo tuổi đến trường
Rực rỡ cúc vàng ôm ấp giọt sương
< Phạm Thị Thanh Quý>
Admin

Admin

Kinh nghiệm : 64221
Nổi Tiếng : 245

gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam   gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam I_icon_minitimeFri Nov 16, 2012 7:47 pm

Bài này được đấy. Lần sau nhớ đăng kí tài khoản nhá! Thành viên mới có được một tí thôi. Cần nhiều người.
https://iamgiftedsoareyou.forumvi.com

gửi tặng các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngày nhà giáo Việt Nam <Nguyễn Thị Thanh Bình>
» Đề tài An Toàn Giao Thông
» Bài "Gửi thầy"
» Núi lửa nhân tạo <Đoàn Trần Nam Hiếu>
» Lời ru của thầy <Không rõ tác giả>